MUONGOZ0 WA MATUMIZI
YA CHAKULA CHA KUKU

FALCON ANIMAL FEEDS LTD







YALIYOMO

Bidhaa na huduma zitolewazo
na Falcon Animal Feeds Ltd

huduma za Falcon animal feeds Itd

Nani anaweza kutumia bidhaa na ‘ 1 4

Jinsi ya kuwa wakala wa kuuza bidhaa
za falcon animal feeds Itd



BIDHAA NA HUDUMA ZITOLEWAZO

NA FALCON ANIMAL FEEDS LTD

FALCON

ANIMAL FEEDS LTD

p
i emwans:
FALCON L FEEDS
54010627, Dar s Sais

CHAKULA CHA KUKU
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Px. STARTER CRUMBLE

VIFARANGA USHAURI WA
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1. STARTER CRUMBLE

CHAKULA CHA VIFARANGA -
g UMUHIMU WA KUTUMIA
Ni chakula cha chenga chenga ambacho hutumika kwa
_ . _ 2 | . CHAKULA HIKI.
vifaranga wa kuku wa nyama (Broiler), mayai (Layers), (3} ANIMAL FEEDS LTD
Chotara (nyama) na Chotara (Mayai). Ea . UKUAJI MZURI WA KUKU
. . . - o ™ Starter Crumble ina virutubisho vyote
Aina ya kuku na umri wake katika matumizi sahihi ya |<. Q® muhimu na toshelezi kumfanya
chakula hiki; () kifaranga kua na ukuaji mzuri.
» e Kuku wa nyama (Broiler) wanafikia
77777777777777777777777777777777777777 . ‘ siku 11
1. Kuku wa nyama (Broiler) 1-11 i 1
2. Kuku wa mayai (Layers) 1-21 2. AFYA YA KUKU
3. Kuku wa nyama (Chotara) 1-28 Starter Crumble kutoka Falcon Animal
4. Kuku wa mayai (Chotara) 0-21 Feeds ina coccidiostat yenye uwezo
’ mkubwa wa kuwa Kinga kuku wako
dhidi ya ugonjwa wa kuhara damu
MATUMIZI SAHIHI YA STARTER CRUMBLE KWA (Coccidiosis).
VIFARANGA:

€ Tumia mfuko mmoja (50kgs) kwa kuku 100
€ Tumia mifuko miwili (100kgs) kwa kuku 200 na kuendelea.
€ Zingatia kiasi hiki unapotumia starter na kwa idadi ya kuku
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wako, mfano kwa vifaranga 100 wakimaliza mfuko mmoja X \ I /
(50kgs) badilisha na uanze kutumia Grower Crumble. L A _\ Thee A @
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2. GROWER PELLET

CHAKULA KWA AJILI YA KUKU WA NYAMA
(BROILER)

Chakula hiki kimetengenezwa kwa mfumo wa tambi
chenga au punje kuwezesha ulaji mzuri wa kuku.
Aina ya kuku na umri wake katika matumizi sahihi ya
chakula hiki:

AINA YA KUKU UMRI (SIKU)

1. Kuku wa nyama (Broiler) 12-17
2. Kuku wa nyama (Chotara) 29-60

MATUMIZI SAHIHI YA GROWER CRUMBLE KWA

VIFARANGA:

€ Kwa kuku wa nyama (Broiler)

€ Tumia mfuko mmoja (50kgs) kwa kuku 100

€ Kwa hiyo ongeza kiasi cha mfuko mmoja (50kgs)
kwa kila ongezeko la kuku 100, Mfano ukiwa na
kuku 600 utatumia mifuko sita 6.

\ Kwa wenye kujali ubora

FALCON

ANIMAL FEEDS LTD

BX. GROWER PELLET

Kimetengenezwa na:
FALCON ANIMAL FEEDS LTD
S.LP 106227, Dar es Salaam, Tanzania.

Simu: +255 716 378 888 / +255 658 531 010
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3. FINISHER PELLET

CHAKULA KWA AJILI YA KUKU WA NYAMA
(BROILER)

Chakula hiki kimetengenezwa kwa mfumo wa tambi.
Aina ya kuku na umri wake katika matumizi sahihi ya
chakula hiki;

AINA YA KUKU UMRI (SIKU)

1. Kuku wa nyama (Broiler) 18-26
2. Kuku wa nyama (Chotara) 61-KUWAUZA

MATUMIZI SAHIHI YA FINISHER PELLET KWA
VIFARANGA:

€ Kwa kuku wa nyama (Broiler).

€ Tumia mifuko miwili (100kgs) kwa kuku 100.

€ Kwa hiyo ongeza kiasi cha mifuko miwili (100kgs)
kwa kila ongezeko la kuku 100, Mfano ukiwa na
kuku 500 utatumia mifuko kumi (10) kuwalisha.

ANIMAL FEEDS LTD
Bx. FINISHER 9
PELLET Y
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Kimetengenezwa na: e
FALCON ANIMAL FEEDS LTD
S.L.P 106227, Dar es Salaam, Tanzania.
Simu: 4255 716 378 888 / +255 658 531 010 3
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UMUHIMU WA KUTUMIA CHAKULA HIKI.
UKUAJI

Chakula hiki kimetengenezwa ili kuboresha afya ya kuku
hasa mmeng’enyo wa chakula (Gastrointestrial tract
health)

Pia chakula hiki kina prebiotics na probiotics kwa ajili ya
kuimarisha afya ya mfumo wa mmeng’enyo wa chakula




4. POST FINISHER

CHAKULA KWA AJILI YA KUKU WA NYAMA
(BROILER).

Chakula hiki kitumike kuanzia siku 27- 42

UMUHIMU WA KUTUMIA CHAKULA HIKI.

UKUAJI

-

€ Kina gharama ya chini

€ Katika ulishaji wa chakula hiki kuku atafikia uzito
wa kilo 3.2

¢ Pia chakula hiki kitaendelea kufanya kuku wako
kuwa na afya njema katika kipindi chote.

Kwa wenye kujali ubora

FALCON

ANIMAL FEEDS LTD

Bx. POST FINISHER

simu: +2
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9. SUPER STARTER

CHAKULA CHA VIFARANGA

€ Chakula hiki kimetengenezwa katika hali ya mashi.

€ Chakula kwa ajili ya vifaranga. FALCON

ANIMAL FEEDS LTD

Aina ya kuku na umri wake katika matumizi sahihi ya chakula hiki;

AINA YA KUKU UMRI (SIKU)

BX SUPER STARTER

Kimetengenezwa na:

1. Kuku wa mayai (Layers) 0-21 FALCON ANIMAL FEEDS LTD
2. Kuku wa nyama (Chotara) 0-28 i 255716370 8 255650 3100
3. Kuku wa mayai (Chotara) 0-21

1Y ‘
SIFA ZA CHAKULA 5

1. UKUAJI WA KUKU

Kina virutubisho vyote muhimu vinavyopelekea ukuaji *

mzuri wa kuku. ~ .

| .

2.COCCIDIOSTATS Ty -y |

Chakula hiki kimewekwa coccidiostat yenye uwezo ~& .

mkubwa wa kuwakinga kuku dhidi ya vimelea (Ptotozoa)
vinavyo sababisha kuku kuhara damu (coccidiosis).
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6. CHICK CRUMBLE Kwa wenye kujali ubora
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FALCON

ANIMAL FEEDS LTD

1. CHICK CRUMBLE

€ Chakula hiki ni kizuri zaidi kutumika kwa vifaranga wa kuku
wa mayai kwani hali ya punje huwezesha kuku kula vizuri
na kupata virutubisho vyote muhimu kwa urahisi.

€ Hupunguza upoteaji wa chakula kwa kumwagika

CHICK CRUMBLE

etengenezwana:

UMUHIMU WA KUTUMIA CHAKULA HIKI.

1. Kuku wa Mayai (Layers) 1-10

2, [l v (el (e 1-10 Kina matokeo mazuri katika ukuaji wa kuku.

Kwa kipindi chote ambacho kuku wanatumia chakula

cha chick crumble/ chick starter wanategemewa kufikia

. ’Q}‘_z,
§ uzito wa gramu 900.
T Ot Chakula hiki husaidia kuwakinga kuku wako na ugonjwa
Ve : & .- wa kuhara damu (Coccdiosis) kwani kimewekwa

E‘ ; J Coccidiostar yenye nguvu
ey o = A
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DEVELOPER CRUMBLE
NA GROWER MASH

DEVELOPER CRUMBLE

Chakula hiki cha kuku wa mayai kimetengenezwa
katika hali ya punje ndogo ndogo.

Chakula hiki kinafaa zaidi kutumika kwani kuku
hupata virutubisho vyote kwa urahisi.

Pia huzuia upotezaji wa chakula pindi kuku wanapo
kula.
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ANIMAL FEEDS LTD

ANIMAL FEEDS LTD

Kimetengenezwa na:
FALCON ANIMAL FEEDS LTD

5P 106227, Dar es Salaam, Tanzania.
Simu: +255 716 378 888 +255 658 531 010

GROWER MASH

DEVELOPER CRUMBLE

Hupelekea ukuaji mzuri wa kuku.

AINA YA KUKU UMRI (WIKI)

1. Kuku wa Mayai (Layers) 11-(yai la kwanza) UMUHIMU WA KUTUMIA CHAKULA HIKI.
2. Kuku wa Mayai (Chotara) 11-(yai la kwanza)

f Katika kipindi cha matumizi ya chakula hiki kuku

GROWER MASH watafikia uzito kati ya gram 1,540 na 1,600.

- Lo L Badilisha matumizi ya chakula hiki na kuanza kutumia
Chakula hiki cha kuku wa mayai kimetengenezwa

. . .. _— Layers mash baada tu ya kuona yai la kwanza bandani.
kwa hali ya Mashi matumizi ya vyakula hivi

E Vyakula hivi havina Coccidiostat.

Vyakula hivi vitumike kwa kuku wa mayai (Layers
na Chotara)



8. LAYERS MASH

€ Chakula bora cha kuku wa mayai wanataga (Layers).
€ Chakula hiki ni bora na kinatengenezwa kwa hali ya mashi

MATUMIZI SAHIHI YA CHAKULA HIKI;
Chakula hiki kitumike kwa kuku kuanzia kipindi
umeokota yai la kwanza bandani hadi wiki ya 60 au 65.

UNAPOTUMIA CHAKULA HIKI UTAPATA
YAFUATAYO:

€ Utagaji mzuri wa kuku

€ Mayai yenye uzito wastani na ukubwa wa wastani
€ Mayai yenye kiini cha njano

€ Gandagumu lavai

ZINGATIA

€ Hakikisha unawatilia chakula toshelezi kulingana na idadi ya kuku
Kwa kila mmoja anatakiwa apewe kati ya gram 120- 125 kwa siku.

€ Usichanganye chakula hiki na palaza au pumba yoyote ya nafaka

kwani utapunguza ubora wa chakula hiki.

\ Kwa wenye kujali ubora

FALCON

ANIMAL FEEDS LTD
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9. CHOTARA LAYERS

€ Chakula hiki kimetengenezwa maalumu kwa kuku
chotara na pia kinatumika kwa kuku wa mayai (Layers)
€ Chakula hiki kimetengenezwa kwa hali ya mashi

MATUMIZI SAHIHI YA CHAKULA HIKI;

Kuku chotara

Chakula hiki kitumike kuanzia mwanzo wa utagaji hadi
pindi wamemaliza kutaga.

Kuku wa mayai (Layers)

oo

€ Kwa kuku wa mayai chakula hiki kitumike kuku wanap-
ofikia umri mkubwa na punguza utagaji yaani kuanzia
wiki ya 65 na kuendelea hadi kuwa uza au kuanzia 75%
kuja chini.

€ Mayai yenye kiini cha njano

A\

FALCON

ANIMAL FEEDS LTD

Chotara Layers

Kimetengenezwa na

FALCON ANIMAL FEEDS LTD
nia.



\ Kwa wenye kujali ubora

VIFARANGA (HAPPY CHICK) USHAURI WA KITAALAMU

Falcon Animal Feeds Ltd pia inazilisha vifaranga wa Happy Falcon Animal Feeds Ltd hutoa huduma ya ushauri wa
Chick wenye afya ya kutosha kuweza kuhimili hali zote za kitaalamu kupitia madaktari wetu, wa matumizi stahiki ya
hewa, vichangamfu na vyenye muonekano mzuri. chakula cha kuku bora kinachozalishwa kiwandani Falcon

Animal Feeds Ltd na uleaji vifaranga ili kuleta tija katika

biashara zao wateja wetu.
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WANAOWEZA KUTUMIA BIDHAA NA

HUDUMA ZA FALCON ANIMAL FEEDS LTD

Watu binafsi, wafanyabiashara, vikundi, makampuni
wanaweza kununua bidhaa na kupata huduma za Falcon
Animal Feeds Ltd; haswa.

Wajasiriamali binafsi- ambao ni watu binafsi, vikundi
vinavyojishughulisha na ufugaji wa kuku.

Wajasiriamali binafsi- amabao wana dira na wanafanya
biashara katika hali ya ufanisi.

Wajasiriamali binafsi- mawakala watakaoshirikiana na
Falcon Animal Feeds Ltd kuwakilisha bidhaa na huduma
zote zitakiwazo na ambao wana vigezo vya msingi kwa ajili

ya ufanisi.
o
<




\ Kwa wenye kujali ubora

JINSI YA KUA WAKALA WA KUUZA BIDHAA

ZA FALCON ANIMAL FEEDS LTD

 — ok Muombaiji atapaswa kujaza fomu na kuiwasilisha ofisi za
LCo
WAUZAJI WA VYAKULA VYA .
KUKU kwa Darasazote  [RLELCILY Falcon Animal FeedsLtd Makao makuu Dar es Salaam, kwa

§ ajili ya mchakato unaofuata
[ —

Falcon Animal Feeds Ltd inasisitiza muombaji awasilishe

kwanza wazo lake la biashara na nyaraka zote muhimu

ofisini ili kukubalika kwake.
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Wasiliana nasi kupitia

' Marketing.faf2019(dgmail.com @ +255 658 531 010 / +255 684 076 161
£ . )
3 Falcon_animalfeeds_Tanzania ® https://www.faf.co.tz/

Falcon_animal_feeds_ltd



